หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ต้นไม้หน้าบ้าน] #9 ต้นอะไรไม่รู้  (อ่าน 1067 ครั้ง)
NyGmember
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 09:34:12 PM »

สวัสดีครับ ผมย้ายมาอยู่บ้านพักที่ทำงาน มีต้นไม้เต็มไปหมดเลยครับ
ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับต้นไม้ซักเท่าไหร่ครับ แต่ใหนๆก็ได้อยู่ท่ามกลางต้นไม้แล้วก็อยากรู้จักไว้หน่อยครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยดูหน่อยครับว่าคือต้นอะไร

แล้วถ้าใครสนใจอยากได้ต้นใหนก็ช่วยบอกวิธีขยายพันธุ์ด้วยครับ
ถ้าขยายได้ผมจะส่งให้เป็นการตอบแทนครับ

[ต้นไม้หน้าบ้าน] #9 ต้นอะไรไม่รู้ สูงประมาณ 50 ซม ใบขยี้ดูไม่มีกลิ่น ออกแซมมากับกระชาย

popoko
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 04:06:48 PM »

ลองชิมดู ถ้าออกขมๆ น่าจะใช่ดีปลากั้ง ลองถามอากู๋ดูนะคะ ว่าเหมือนที่บ้านหรือเปล่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์