เครื่องสีข้าวขนาดเล็ก

<< < (11/11)

Woozaa:
อ้างจาก: SC34 ที่ ธันวาคม 22, 2011, 05:18:43 PM

มาแชร์ประสบการณ์ครับ
ซื้อ M1 บ.นาทวี จากโฆษณา จาก Youtube
เค้าบอกว่า...สีข้าวได้ 200 กก-ข้าวสาร/ชม   ของผม อัดสุดๆๆๆ ได้ 160 กก-ข้าวเปลือก/ชม
เปลืองที่สุด คือ ยางกระเทาะข้าวเปลือก ประมาณ เดือนละก้อนๆละ 650 บาท(ทั้งชุดมี 3 ก้อน)สีข้าว วันละ 5-10 สอบปุ๋ย
ค่าไฟรับได้เดือนละ 1000 บาทเฉลี่ย (15 แอมป์)
ใช้ได้ 4 เดือน ลูกปืนหัวกระเทาะแตก(อัดจาระบีตามคำแนะนำตลอด)...ซื้อตามร้านทั่วไป.ไม่มีขาย สั่งซื้อ 250 บาท(บอกของดี นาชิ..ที่แถวบ้านเบอร์ใหญ่กว่านี้ขายลุกละ ..85 บาทหรื่อยิ่งเล็กยิ่งแพง????)
ใช้ได้เดื่อน 4.5 ลูกปืนตัวบังคับสายพานหัวกระเทาะ แตก...
ใช้ได้เดือนที่5 ตะแกรงเครื่องขัดขาว ทะลุ สั่งของหนึ่งอาทิตย์ ยังไม่ส่ง สอบถามบอกว่า...ลืม(ไอ้....ก..ต้องสีข้าวทุกวัน)
สายพาน..สงสัยลดต้นทุนมากไป..มีแตก..มีปิ.เปลี่ยนอีกแหละ...เซ็ง

แต่ยอมรับข้าวสารที่ได้สวยครับ..ทั้งข้าวกล้อง-ข้าวสาร (ข้อดีนะนี่)
ถ้าใครคิดจะซื้อ..ดูตัวอย่างของจริง..พิสูจน์ด้วยตัวเอง..ชอบซื้อ-ไม่ชอบ..หาข้อมูลตัวใหม่ๆ
 ;) ;) ;) ;) ;)

ผมกำลังสนใจของ นาทวีอยู่พอดี แบบนี้ชักหวั่นแล้วครับ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ให้อ่านครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว